Công an tỉnh tuyên truyền phòng cháy, chữa cháy và trao tặng bình chữa cháy cho người dân tại Đình Lập
Ngày 12/7, tại xã Bắc Lãng, huyện Đình Lập, Công an tỉnh tổ chức chương trình tuyên truyền phòng cháy, chữa cháy (PCCC) và trao tặng bình chữa cháy cho hộ nghèo, cận nghèo trên địa bàn xã Bắc Lãng.
![Lãnh đạo Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH Công an tỉnh và đại diện doanh nghiệp trao tặng bình chữa cháy cho các hộ dân](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_12_437_49614526/79b6136b1624ff7aa635.jpg)
Lãnh đạo Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH Công an tỉnh và đại diện doanh nghiệp trao tặng bình chữa cháy cho các hộ dân
Trong chương trình, đại diện Công an tỉnh và các đơn vị tài trợ (Công ty Cổ phần Vận tải Thương mại Bảo Nguyên; Công ty TNHH MTV Tuấn Hậu LS) đã trao tặng bình chữa cháy cho 50 hộ nghèo, cận nghèo, gia đình chính sách trên địa bàn xã Bắc Lãng.
![Cán bộ Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH Công an tỉnh tuyên truyền kiến thức, kỹ năng PCCC cho người dân xã Bắc Lãng](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_12_437_49614526/f3f7a02aa5654c3b1574.jpg)
Cán bộ Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH Công an tỉnh tuyên truyền kiến thức, kỹ năng PCCC cho người dân xã Bắc Lãng
Cùng với đó, cán bộ Phòng Cảnh sát PCCC và Cứu nạn, cứu hộ(CNCH)Công an tỉnh đã thông tin tình hình cháy, nổ, công tác PCCC trên địa bàn tỉnh thời gian qua; đồng thời tuyên truyền về tầm quan trọng của công tác PCCC, các biện pháp bảo đảm an toàn PCCC, kỹ năng thoát nạn an toàn khi xảy ra sự cố cháy, nổ trong gia đình, khu dân cư. Đồng thời, hướng dẫn người dân cách sử dụng bình chữa cháy và một số kỹ năng chữa cháy ban đầu.
![Người dân xã Bắc Lãng thực hành sử dụng bình chữa cháy xách tay dập tắt đám cháy](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_12_437_49614526/20cb78167d599407cd48.jpg)
Người dân xã Bắc Lãng thực hành sử dụng bình chữa cháy xách tay dập tắt đám cháy
Nhân dịp này, Công an tỉnh và các nhà tài trợ đã trao kinh phí hỗ trợ lắp đặt, cải tạo hệ thống điện cho 5 hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Bắc Lãng, trị giá trên 15 triệu đồng.
![Lãnh đạo Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH Công an tỉnh và đại diện doanh nghiệp trao biển hỗ trợ kinh phí lắp đặt, cải tạo hệ thống điện cho người dân](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_12_437_49614526/2a6d6db068ff81a1d8ee.jpg)
Lãnh đạo Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH Công an tỉnh và đại diện doanh nghiệp trao biển hỗ trợ kinh phí lắp đặt, cải tạo hệ thống điện cho người dân
Chương trình có ý nghĩa thiết thực, góp phần nâng cao nhận thức, trách nhiệm của người dân trong công tác bảo đảm an toàn PCCC; để mỗi người dân là “một người lính” cứu hỏa, thực hiện hiệu quả phương châm 4 tại chỗ trong PCCC.