Giải hạng ba quốc gia 2019: Đồng Nai giành quyền thăng hạng nhì
Đội bóng Đồng Nai đã giành quyền thăng hạng Nhì sau khi cầm hòa 1-1 với chủ nhà trẻ TP. Hồ Chí Minh ở lượt trận cuối bảng B Giải hạng ba quốc gia năm 2019 diễn ra chiều 17-11.
![Đội bóng Đồng Nai ăn mừng khi giành quyền thăng hạng giải bóng đá hạng Nhì năm 2020.](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2019_11_17_423_32989254/fd50bd3b317bd825816a.jpg)
Đội bóng Đồng Nai ăn mừng khi giành quyền thăng hạng giải bóng đá hạng Nhì năm 2020.
Đội Đồng Nai vượt lên dẫn trước 1-0 khi Lê Ngọc Quang (số 10) sút phạt penalty thành công ở phút 53. Tuy nhiên niềm vui của các học trò của HLV Mai Thanh Hùng không kéo dài được lâu bởi chỉ 3 phút sau đội chủ nhà trẻ TP. Hồ Chí Minh đã cân bằng tỷ số 1-1 cũng từ quả penalty. Đây cũng là tỷ số cuối cùng của trận đấu.
Với trận hòa này cùng với việc đội Bến Tre thắng Hà Nội Sun FC 3-1, đội Đồng Nai giành vị trí nhì bảng cùng với đội đầu bảng Trẻ TP. Hồ Chí Minh giành 2 suất của bảng B thăng hạng Nhì khi có cùng 4 điểm (1 thắng, 1 hòa, 1 thua) như Bến Tre nhưng hơn đối thủ do thắng đối đầu trực tiếp.
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2019_11_17_423_32989254/779436ffbabf53e10aae.png)