Tặng máy chụp X-quang di động cho Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thuận
Công ty Trách nhiệm hữu hạn thiết bị y tế Tiến Minh (TP. Hồ Chí Minh) tặng máy chụp X-quang kỹ thuật số di động cho Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thuận (Kiên Giang).
![Trung tâm y]Y tế huyện Vĩnh Thuận tiếp nhận máy chụp X-quang di động.](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_11_433_49603324/8d8ce5adeee207bc5ef3.jpg)
Trung tâm y]Y tế huyện Vĩnh Thuận tiếp nhận máy chụp X-quang di động.
Ngày 11-7, Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thuận cho biết đơn vị tiếp nhận máy chụp X-quang di động trị giá 390 triệu đồng vào chiều 10-7.
Vĩnh Thuận là huyện vùng xa của tỉnh Kiên Giang, trang thiết bị y tế còn khó khăn. Vì vậy, việc có thêm máy chụp X-quang di động giúp Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thuận rất nhiều trong công tác khám, chữa bệnh cho người dân trên địa bàn ngày càng tốt hơn.
Tin và ảnh: TRUNG HIẾU