Bổ sung 5 ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Khối Đại học, cao đẳng TPHCM
Sáng 11/7, Đảng ủy Khối Đại học, cao đẳng TPHCM tổ chức hội nghị công bố quyết định của Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM về công tác cán bộ.
![Hội nghị công bố quyết định của Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM về công tác cán bộ của Đảng ủy Khối Đại học, cao đẳng TPHCM. (Ảnh: ĐUK)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_11_181_49604027/22e31ed1159efcc0a58f.jpg)
Hội nghị công bố quyết định của Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM về công tác cán bộ của Đảng ủy Khối Đại học, cao đẳng TPHCM. (Ảnh: ĐUK)
Theo đó, Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM chuẩn y chỉ định nhân sự tham gia Ban Chấp hành Đảng bộ Khối Đại học, cao đẳng TPHCM nhiệm kỳ 2020-2025 đối với 5 nhân sự, gồm các ông: Vũ Anh Đức, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường Đại học Tôn Đức Thắng; Huỳnh Văn Quang, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Khối; Vũ Quảng, Bí thư, Hiệu trưởng Trường Cán bộ Quản lý Giáo dục TPHCM; Lê Trường Sơn, Phó Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Trường Đại học Luật TPHCM; Nguyễn Quốc Việt, Phó Trưởng Ban Tổ chức Đảng ủy Khối.
![Trao quyết định chấp thuận cho thôi tham gia Ban Chấp hành Đảng bộ Khối nhiệm kỳ 2020-2025 với ông Lê Trung Đạo. (Ảnh: ĐUK)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_11_181_49604027/9591a6a3adec44b21dfd.jpg)
Trao quyết định chấp thuận cho thôi tham gia Ban Chấp hành Đảng bộ Khối nhiệm kỳ 2020-2025 với ông Lê Trung Đạo. (Ảnh: ĐUK)
Đồng thời, Ban Thường vụ Thành ủy đã chấp thuận cho thôi tham gia Ban chấp hành Đảng bộ Khối nhiệm kỳ 2020-2025 với ông Lê Trung Đạo, Ủy viên Ban Thường vụ, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Tài chính - Marketing theo nguyện vọng cá nhân.
Đến nay, nhân sự cấp Ủy viên Đảng ủy Khối đạt 24/25 theo Nghị quyết đại hội Nhiệm kỳ 2020-2025.
Cũng tại hội nghị, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối đã thực hiện quy trình công tác cán bộ của Đảng ủy Khối nhiệm kỳ 2020-2025, tiếp tục kiện toàn, bổ sung 1 cấp ủy viên.