Đak Pơ: Tập huấn quy trình sử dụng hệ thống tiêm chủng vắc xin phòng Covid-19
Chiều 26-10, tại Hội trường huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai), Cửa hàng giao dịch Viettel Đak Pơ đã phối hợp với Trung tâm Y tế huyện tổ chức tập huấn triển khai quy trình sử dụng hệ thống tiêm chủng vắc xin phòng Covid-19.
![Quang cảnh buổi tập huấn. Ảnh: Tuyết Mai](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_10_27_425_40688090/9802feffbbbd52e30bac.jpg)
Quang cảnh buổi tập huấn. Ảnh: Tuyết Mai
Tham gia tập huấn có 32 học viên là các đối tượng thuộc tổ ứng dụng công nghệ tiêm chủng các xã, thị trấn; nhân viên Trạm Y tế các xã, thị trấn. Trong thời gian 1 buổi, các học viên được tìm hiểu quy trình 6 bước tiêm chủng Covid-19 trên hệ thống tiêm chủng tiemchungcovid19.moh.gov.vn.
Buổi tập huấn được tổ chức nhằm phục vụ cho công tác tiêm chủng toàn dân trên nền tảng công nghệ thông tin.