Hội Người mù tỉnh Sơn La tặng quà cho trẻ em khiếm thị
Ngày 1/6, Hội Người mù tỉnh Sơn La đã tặng 30 suất quà cho trẻ khiếm thị, con hội viên có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh với tổng trị giá 9 triệu đồng, trích từ nguồn Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Sơn La.
Đây là hoạt động của Hội Người mù tỉnh được tổ chức thường niên vào dịp Tết Thiếu nhi 1/6, là nguồn động viên tinh thần cho gia đình các hội viên, góp phần xoa dịu những thiệt thòi, động viên, khích lệ các em cố gắng vươn lên trong cuộc sống. Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, các hộ hội viên tại các huyện được tặng quà theo hình thức chuyển khoản.