Tin vui mùng 2 Tết: Tất cả mẫu xét nghiệm nhân viên Bệnh viện Mắt TPHCM đều âm tính
Trưa ngày 13/2 (mùng 2 Tết Nguyên đán), Trung tâm Kiểm soát bệnh tật TPHCM thông báo tin vui, tất cả nhân viên Bệnh viện Mắt TP.HCM đều có kết quả xét nghiệm SARS-CoV-2 âm tính.
![Ảnh minh họa](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_02_13_181_37933578/0f85fcb6e5f50cab55e4.jpg)
Ảnh minh họa
Trung tâm Kiểm soát bệnh tật TPHCM trưa ngày 13/2 thông báo, tất cả mẫu xét nghiệm COVID-19 của các nhân viên Bệnh viện Mắt TPHCM đều có kết quả xét nghiệm SARS-CoV-2 âm tính.
Theo Trung tâm Kiểm soát bệnh tật TPHCM, đây là kết quả cho đợt vừa lấy mẫu xét nghiệm COVID-19 tầm soát cho toàn bộ nhân viên y tế đang làm việc tại BV Mắt ngày 10-11/2.
Có tất cả 690 mẫu giám sát tại Bệnh viện Mắt TPHCM có kết quả âm tính với Covid-19.
Trước đó, tối ngày 10/2 đến sáng 11/2, HCDC đã huy động nguồn lực từ các trung tâm y tế đến Bệnh viện Mắt TPHCM lấy 690 mẫu giám sát. Nguyên nhân là có bệnh nhân mắc Covid-19 đến 2 bệnh viện này.
Bệnh việt Mắt TPHCM sau đó đã dán thông báo ở trước cổng mặt bệnh viện là ngưng nhận khám bệnh, chỉ nhận cấp cứu do Covid-19.