Trận cầu lan tỏa yêu thương nghĩa tình
Chiều ngày 12-7, trên sân vận động Gò Đậu, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương đã diễn ra trận cầu giao hữu 'Lan tỏa yêu thương' giữa các tuyển thủ và cựu tuyển thủ quốc gia cùng các văn nghệ sĩ Việt Nam.
Trận cầu được tổ chức nhằm gây quỹ từ thiện ủng hộ hoạt động của Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Dương. Sự kiện thu hút sự quan tâm của đông đảo người hâm mộ thể thao và các doanh nghiệp, nhà hảo tâm trên địa bàn tỉnh.
Lễ khai mạc diễn ra trong không khí trang trọng và sôi động náo nhiệt với sự tham dự của ông Nguyễn Văn Lợi, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Bình Dương; huấn luyện viên Park Hang Seo; các tuyển thủ quốc gia như Nguyễn Tiến Linh, Hồ Tấn Tài, Nguyễn Hoàng Đức, Vũ Văn Thanh, Đặng Văn Lâm, Quế Ngọc Hải…
![Ông Nguyễn Văn Lợi, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy cùng các lãnh đạo tỉnh Bình Dương tham dự lễ khai mạc](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/c0062f2a2965c03b9974.jpg)
Ông Nguyễn Văn Lợi, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy cùng các lãnh đạo tỉnh Bình Dương tham dự lễ khai mạc
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/dc683644300bd955801a.jpg)
![Ông Nguyễn Văn Lợi trao quà lưu niệm cho HLV Park Hang-Seo và cầu thủ Nguyễn Tiến Linh](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/c80420282667cf399676.jpg)
Ông Nguyễn Văn Lợi trao quà lưu niệm cho HLV Park Hang-Seo và cầu thủ Nguyễn Tiến Linh
Về phía các nghệ sĩ, có sự tham gia của Huy Khánh, Hoàng Mèo, Quách Ngọc Tuyên, Tuấn Hưng, JACK, Lý Chánh, Hứa Minh Đạt, Hoàng Rapper, Long Đẹp Trai, Mạc Văn Khoa và nhiều nghệ sĩ nổi tiếng khác.
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/36ffdfd3d99c30c2698d.jpg)
![Trao quà lưu niệm cho các cơ quan, doanh nghiệp](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/53ce85e283ad6af333bc.jpg)
Trao quà lưu niệm cho các cơ quan, doanh nghiệp
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/ba0e6d226b6d8233db7c.jpg)
![Khá đông khán giả đến dự khán trận đấu](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/9e334a1f4c50a50efc41.jpg)
Khá đông khán giả đến dự khán trận đấu
![Vợ, em gái và em trai của cầu thủ Đặng Văn Lâm cũng có mặt trên khán đài](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/4d9a98b69ef977a72ee8.jpg)
Vợ, em gái và em trai của cầu thủ Đặng Văn Lâm cũng có mặt trên khán đài
![Nghệ sĩ Tuấn Trần chụp hình cùng người hâm mộ](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/0f54dd78db3732696b26.jpg)
Nghệ sĩ Tuấn Trần chụp hình cùng người hâm mộ
Trên sân cỏ, các cầu thủ đã thi đấu hết mình, cống hiến những pha bóng đẹp mắt và đầy nhiệt huyết. Dù chỉ là một trận giao hữu nhưng các đội bóng đã cống hiến cho khán giả một trận cầu đầy hấp dẫn, kịch tính và đầy cảm xúc.
![Nghệ sĩ Lâm Vỹ Dạ có mặt trên khán đài cổ vũ cho Hứa Minh Đạt](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/b48d67a161ee88b0d1ff.jpg)
Nghệ sĩ Lâm Vỹ Dạ có mặt trên khán đài cổ vũ cho Hứa Minh Đạt
![Hứa Minh Đạt cùng thủ môn Hồ Tấn Tài vui mừng sau khi ghi bàn](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/ee613e4d3802d15c8813.jpg)
Hứa Minh Đạt cùng thủ môn Hồ Tấn Tài vui mừng sau khi ghi bàn
![Nghệ sĩ Tuấn Trần chuyền bóng cho đồng đội](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/beda6ff669b980e7d9a8.jpg)
Nghệ sĩ Tuấn Trần chuyền bóng cho đồng đội
![Ca sĩ Tuấn Hưng đi bóng trước sự truy cản của đối phương](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/211eff32f97d1023496c.jpg)
Ca sĩ Tuấn Hưng đi bóng trước sự truy cản của đối phương
Kết thúc trận đấu, hai đội hòa nhau với tỷ số 6-6. Điều quan trọng hơn cả là trận cầu “Lan tỏa yêu thương” đã thu về số tiền 8,8 tỷ đồng cho quỹ từ thiện ủng hộ hoạt động của Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Dương.
Trận cầu “Lan tỏa yêu thương” đã diễn ra thành công rực rỡ, góp phần lan tỏa thông điệp yêu thương, sự sẻ chia và chung tay giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn trong cộng đồng.
![Nghệ sĩ Huy Khánh vui mừng khi thủ môn Hồ Tấn Tài ghi bàn thắng từ một quả đá phạt](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/b1386e14685b8105d84a.jpg)
Nghệ sĩ Huy Khánh vui mừng khi thủ môn Hồ Tấn Tài ghi bàn thắng từ một quả đá phạt
![Pha tranh bóng của nghệ sĩ Quách Ngọc Tuyên với HLV Park Hang-Seo](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/a8697445720a9b54c21b.jpg)
Pha tranh bóng của nghệ sĩ Quách Ngọc Tuyên với HLV Park Hang-Seo
![HLV Park Hang-Seo cùng các học trò vui mừng sau khi ông ghi bàn thắng](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/3448e964ef2b06755f3a.jpg)
HLV Park Hang-Seo cùng các học trò vui mừng sau khi ông ghi bàn thắng
![Ông Park Hang-Seo cùng lan tỏa yêu thương](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_415_49620719/e0093a253c6ad5348c7b.jpg)
Ông Park Hang-Seo cùng lan tỏa yêu thương
Sự kiện này cũng thể hiện tinh thần đoàn kết, ý thức trách nhiệm của các cầu thủ, nghệ sĩ và người dân Bình Dương trong việc chung tay góp sức cho công tác từ thiện.
Nguồn Bình Phước: https://baobinhphuoc.com.vn/news/74/160015/tran-cau-lan-toa-yeu-thuong-nghia-tinh