Va chạm giao thông trên quốc lộ 6, một người bị thương
Khoảng 7h ngày 5/4, tại Km209+290T trên Quốc lộ 6, thuộc địa phận bản Chiềng Pằn, xã Chiềng Hắc, huyện Mộc Châu, tỉnh Sơn La xảy ra vụ tai nạn giao thông khiến 1 người bị thương.
Cụ thể, xe ô tô tải mang biển kiểm soát 30F-58287 lưu thông theo hướng từ Hà Nội lên Sơn La; khi đến lộ trình trên đã xảy ra va chạm với xe máy mang biển kiểm soát 26P1-06113 đang lưu thông theo chiều ngược lại.
![Hiện trường vụ tai nạn](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2022_04_05_65_42231501/dc0b0459801b6945300a.jpg)
Hiện trường vụ tai nạn
Vụ va chạm đã khiến người lái xe máy bị thương và được đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa huyện Mộc châu; xe ô tô và xe máy bị hư hỏng.
Nguyên nhân vụ việc đang tiếp tục được lực lượng chức năng điều tra, làm rõ./.