An Giang phát hiện một trường hợp nhập cảnh trái phép nghi mắc Covid-19
Trong số 5 người nhập cảnh trái phép từ Campuchia về Việt Nam vừa bị Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang bắt giữ, khi test nhanh lấy mẫu bệnh phẩm, lực lượng y tế phát hiện một người có kết quả dương tính với Covid-19.
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_06_26_197_39310323/dc5c37f2e3b10aef53a0.jpg)
Ảnh: minh họa
Sáng ngày 26/6, Đại tá Nguyễn Thượng Lễ - Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang cho biết Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 huyện An Phú đã đưa đi cách ly, điều trị bệnh đối với một thanh niên nghi nhiễm Covid-19 là anh T.V.T., quê xã Phú Hữu, huyện An Phú.
Theo ông Lễ, thanh niên 21 tuổi này là một trong 5 người nhập cảnh trái phép từ Campuchia, được lực lượng của Đồn Biên phòng Phú Hữu phát hiện vào trưa 25/6.
Trong 5 người này có một phụ nữ, một bé trai sinh năm 2019. Qua test nhanh, cơ quan chức năng phát hiện anh T. dương tính với Covid-19.
Đồn Biên phòng Phú Hữu đã phạt hành chính T.V.T., Trần Văn Phong và Nguyễn Thị Trúc Phương mỗi người 4 triệu đồng về hành vi nhập cảnh trái phép. Riêng đối với Trần Văn Phương là người chưa thành niên (từ đủ 16 đến dưới 18 tuổi) nên bị phạt 2 triệu đồng.