Tiêm vaccine COVID-19 cho Bộ đội Biên phòng An Giang
Hơn 100 cán bộ, chiến sĩ Bộ đội biên phòng tỉnh An Giang trực tiếp tham gia phòng chống dịch COVID-19 được tiêm vaccine.
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_04_07_114_38454167/16b1b2409d02745c2d13.jpg)
Ngày 7-4, tại Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh An Giang, Bệnh viện 120 (Quân khu 9) tổ chức tiêm vaccine phòng COVID-19 đợt 1 năm 2021 (mũi 1) cho hơn 100 cán bộ, chiến sĩ thuộc BĐBP tỉnh.
Đây là lực lượng trực tiếp làm nhiệm vụ phòng chống dịch COVID-19 gồm Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch COVID-19 của BĐBP tỉnh, cán bộ, chiến sĩ các Đồn Biên phòng, các chốt phòng chống dịch, quân y, lái xe.
![Khám sàng lọc trước khi tiêm. Ảnh: LĐ](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_04_07_114_38454167/e4953b641426fd78a437.jpg)
Khám sàng lọc trước khi tiêm. Ảnh: LĐ
Việc tiêm vaccine cho các trường hợp ưu tiên trên nhằm đáp ứng công tác phòng, chống dịch khẩn cấp, ngăn ngừa và giảm thiểu nguy cơ mắc COVID-19 trong BĐBP tỉnh.
Trước khi tiêm, các cán bộ, chiến sĩ viết tờ khai, khám sàng lọc... Sau tiêm sẽ được nhân viên y tế theo dõi sức khỏe tại chỗ 180 phút.
Các trường hợp được tiêm ngừa đều ổn định sức khỏe, chưa phát hiện phản ứng phụ.
![Hơn 100 cán bộ, chiến sĩ trực tiếp tham gia phòng chống dịch COVID-19 được tiêm vaccine. Ảnh: LĐ](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_04_07_114_38454167/503d8dcca28e4bd0129f.jpg)
Hơn 100 cán bộ, chiến sĩ trực tiếp tham gia phòng chống dịch COVID-19 được tiêm vaccine. Ảnh: LĐ
![Các trường hợp tiêm vaccine đợt đầu đều ổn định và tiếp tục được theo dõi sức khỏe trong 180 giờ. Ảnh: LĐ](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2021_04_07_114_38454167/40909b61b4235d7d0432.jpg)
Các trường hợp tiêm vaccine đợt đầu đều ổn định và tiếp tục được theo dõi sức khỏe trong 180 giờ. Ảnh: LĐ
Dự kiến, BĐBP tỉnh An Giang phối hợp với Bệnh viện 120 tiêm 779 liều vaccine phòng dịch COVID-19 đợt 1 năm 2021 (mũi 1) cho cán bộ, chiến sĩ trực tiếp làm nhiệm vụ phòng, chống dịch COVID-19 của đơn vị.
Nguồn PLO: https://plo.vn/suc-khoe/tiem-vaccine-covid19-cho-bo-doi-bien-phong-an-giang-977444.html