Du khách, người dân phố cổ Hội An đón lễ Noel đặc biệt
Hàng ngàn đèn lồng thắp lên khiến phố cổ Hội An càng lung linh hơn trong đêm Giáng sinh. Rất đông du khách có mặt tại đây đón một mùa Noel đặc biệt.
Đèn lồng thắp sáng, Hội An lung linh về đêm
Bà Trương Thị Ngọc Cẩm, Giám đốc Trung tâm Văn hóa thể thao, truyền thanh truyền hình Hội An cho biết, thành phố Hội An đã tổ chức nhiều điểm phát khẩu trang, khử khuẩn, giám sát việc tuân thủ 5K để đảm bảo công tác phòng chống dịch.
Từ nay tới Tết dương lịch, phố cổ Hội An đồng loạt tổ chức nhiều chương trình như Hội đón giao thừa mừng năm mới, Hội đèn lồng phố cổ, Chào đón vị khách đầu tiên xông đất phố cổ…