Liên Chi hội Sinh viên An Giang (Trường Đại học Cần Thơ) thực hiện nhiều công trình, phần việc thanh niên tại xã Vĩnh Lợi
Chiều 12/7, Ban Chỉ Đạo Sinh hoạt hè và Chiến dịch 'Mùa hè tình nguyện' huyện Châu Thành tổ chức Lễ tổng kết hoạt động tình nguyện của Liên Chi hội sinh viên An Giang (Trường Đại học Cần Thơ) tại huyện Châu Thành.
![Trồng cây xanh, phát quang, dọn vệ sinh đường nông thôn](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/757d053c0373ea2db362.jpg)
Trồng cây xanh, phát quang, dọn vệ sinh đường nông thôn
![Tuyên truyền phòng, chống sốt xuất huyết cho người dân](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/23c55c845acbb395eada.jpg)
Tuyên truyền phòng, chống sốt xuất huyết cho người dân
![Phổ cập bơi cho trẻ em](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/eb3f967e9031796f2020.jpg)
Phổ cập bơi cho trẻ em
![Tham gia cất nhà Đại đoàn kết cho thanh niên](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/cf99b4d8b2975bc90286.jpg)
Tham gia cất nhà Đại đoàn kết cho thanh niên
![Thay hoa tại phần mộ liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/c7f0beb1b8fe51a008ef.jpg)
Thay hoa tại phần mộ liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
![](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/dae8bda9bbe652b80bf7.jpg)
![Vệ sinh dụng cụ trò chơi và vẽ tranh tại Trường Mẫu giáo Vĩnh Lợi](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/47242265242acd74943b.jpg)
Vệ sinh dụng cụ trò chơi và vẽ tranh tại Trường Mẫu giáo Vĩnh Lợi
![Khen thưởng các sinh viên tham gia Chiến dịch “Mùa hè tình nguyện" tại xã Vĩnh Lợi](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w700_r1/2024_07_13_406_49621576/53c3318237cdde9387dc.jpg)
Khen thưởng các sinh viên tham gia Chiến dịch “Mùa hè tình nguyện" tại xã Vĩnh Lợi
Mùa hè năm nay, hơn 30 sinh viên tình nguyện của Liên Chi hội sinh viên An Giang (Trường Đại học Cần Thơ) tham gia Chiến dịch “Mùa hè tình nguyện" tại xã Vĩnh Lợi, từ ngày 6 đến 12/7/2024.
Trong 7 ngày thực hiện chiến dịch, các sinh viên tình nguyện và đoàn viên, thanh niên địa phương phổ cập bơi, tập huấn kỹ năng sơ cứu ngạt nước; phòng, chống đuối nước; di dời, sữa chữa, sơn mới, trang trí các đồ dùng học tập, các dụng cụ trò chơi, vẽ tranh tại Trường Mẫu giáo Vĩnh Lợi; vệ sinh các khu mộ và thay hoa, lọ hoa trên phần mộ liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh; phát hoang bụi rậm, vệ sinh môi trường các tuyến đường nông thôn; cất nhà Đại đoàn kết, nhà Tình bạn...